SAT GRS
 

รายการชิงเหรียญทองประจำวันที่ 30 มีนาคม 2566    จำนวน 90 เหรียญทอง  
 
กระบี่กระบอง
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
พลอง - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
15:00
หอประชุมเทพาธิบดี โรงเรียนพยุหะพิทยาคม
Official
พลอง - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
15:20
หอประชุมเทพาธิบดี โรงเรียนพยุหะพิทยาคม
Official
ง้าว - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
15:30
หอประชุมเทพาธิบดี โรงเรียนพยุหะพิทยาคม
Official
ง้าว - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
15:40
หอประชุมเทพาธิบดี โรงเรียนพยุหะพิทยาคม
Official
กระบี่กระบอง ชิง 4 เหรียญทอง 
 
     
 
กรีฑา
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
วิ่ง 3,000 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
08:00
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
ทุ่มน้ำหนัก - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
08:40
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
กระโดดสูง - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:20
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
ขว้างค้อน - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
10:40
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
กระโดดค้ำ - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16:10
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17:00
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
วิ่งข้ามรั้ว 400 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17:20
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
วิ่ง 200 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
17:40
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
กระโดดไกล - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17:50
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
วิ่ง 200 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
17:50
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
สัตตกรีฑา - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
18:10
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
วิ่ง 800 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
18:30
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
วิ่ง 800 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
18:40
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
วิ่งผลัด เมดเลย์ หญิง รอบชิงชนะเลิศ
19:00
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
วิ่งผลัด เมดเลย์ ชาย รอบชิงชนะเลิศ
19:00
สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
กรีฑา ชิง 15 เหรียญทอง 
 
     
 
คาราเต้โด
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ต่อสู้บุคคลหญิง น้ำหนักไม่เกิน 43 กก.อายุ 11-13 ปี รอบชิงชนะเลิศ
นครศรีธรรมราช  vs ขอนแก่น
10:30
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
น้ำหนักไม่เกิน 38 กก. 11-13 ปี บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
สุโขทัย  vs กรุงเทพมหานคร
10:30
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
น้ำหนักมากกว่า 43 กก. 11-13 ปี บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
ระยอง  vs พิจิตร
10:30
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
น้ำหนักมากกว่า 48 กก. 11-13 ปี บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
ปัตตานี  vs สุโขทัย
12.00
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
ท่ารำบุคคลหญิง รุ่นอายุ 9 - 13 ปี รอบชิงชนะเลิศ
ระยอง  vs กรุงเทพมหานคร
12:00
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
ท่ารำบุคคลหญิง รุ่นอายุ 14 -18 ปี รอบชิงชนะเลิศ
กรุงเทพมหานคร  vs กาญจนบุรี
12:00
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
ท่ารำบุคคลชาย รุ่นอายุ 9 - 13 ปี รอบชิงชนะเลิศ
อุบลราชธานี  vs ฉะเชิงเทรา
12:00
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
ท่ารำบุคคลชาย รุ่นอายุ 14 - 18 ปี รอบชิงชนะเลิศ
ระยอง  vs กาญจนบุรี
12:00
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
ท่ารำทีมชาย รุ่นอายุ 9 - 13 ปี รอบชิงชนะเลิศ
กาญจนบุรี  vs อุดรธานี
15:00
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
ท่ารำทีมหญิง รุ่นอายุ 9 - 13 ปี รอบชิงชนะเลิศ
กาญจนบุรี  vs กรุงเทพมหานคร
15:00
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
ท่ารำทีมชาย รุ่นอายุ 14 - 18 ปี รอบชิงชนะเลิศ
ระยอง  vs กาญจนบุรี
15:00
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
ท่ารำทีมหญิง รุ่นอายุ 14 - 18 ปี รอบชิงชนะเลิศ
ภูเก็ต  vs กรุงเทพมหานคร
15:00
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
น้ำหนักไม่เกิน 43 กก. 11-13 ปี บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
ระยอง  vs กระบี่
15:00
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
ต่อสู้บุคคลชาย น้ำหนักไม่เกิน 48 กก.อายุ 11-13 ปี รอบชิงชนะเลิศ
ขอนแก่น  vs กระบี่
15:00
หอประชุมมหาวิทยาลัยราชภัฏนครสวรรค์ (ย่านมัทรี)
Official
คาราเต้โด ชิง 14 เหรียญทอง 
 
     
 
จักรยาน
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ประเภทจักรยาน BMX บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:00
สนาม อบจ.ชัยนาท (เขาพลอง)
Official
ประเภทจักรยาน BMX บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09:00
สนาม อบจ.ชัยนาท (เขาพลอง)
Official
จักรยาน ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
ชักกะเย่อ
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ทีมชาย 8 คน รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 15
14:30
สนามฟุตซอลโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย (จิรประวัติ) นครสวรรค์
Official
ทีมหญิง 8 คน รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 16
14:30
สนามฟุตซอลโรงเรียนสวนกุหลาบวิทยาลัย (จิรประวัติ) นครสวรรค์
Official
ชักกะเย่อ ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
ซอฟท์เทนนิส
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
หญิงเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
13:00
สนามกีฬาเทนนิสจังหวัดนครสวรรค์
Official
ชายเดี่ยว รอบชิงชนะเลิศ
13:00
สนามกีฬาเทนนิสจังหวัดนครสวรรค์
Official
ซอฟท์เทนนิส ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
เปตอง
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ชายคู่ รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 1
พิษณุโลก  vs ยโสธร
14:00
สนามเปตองอุทยานสวรรค์
Official
หญิงคู่ รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 1
ตราด  vs สุราษฎร์ธานี
14:00
สนามเปตองอุทยานสวรรค์
Official
เปตอง ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
มวยปล้ำ
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
รุ่นชายหาด - หญิง ไม่เกิน 40 กก. รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 134
ยโสธร  vs กรุงเทพมหานคร
10:00
สนามมวยปล้ำชายหาด มหาวิทยาลัยเจ้าพระยา
Official
รุ่นชายหาด - ชาย ไม่เกิน 50 กก. รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 137
ตรัง  vs พัทลุง
10:00
สนามมวยปล้ำชายหาด มหาวิทยาลัยเจ้าพระยา
Official
ฟรีสไตล์ - หญิง ไม่เกิน 36 - 40 กก. รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 193
แพร่  vs ศรีสะเกษ
14:05
หอประชุมวิริยาลัยเฉลิมพระเกียรติมหาวิทยาลัยเจ้าพระยา
Official
ฟรีสไตล์ - หญิง ไม่เกิน 43 กก. รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 195
ศรีสะเกษ  vs อุบลราชธานี
14:15
หอประชุมวิริยาลัยเฉลิมพระเกียรติมหาวิทยาลัยเจ้าพระยา
Official
ฟรีสไตล์ - หญิง ไม่เกิน 46 กก. รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 197
อุบลราชธานี  vs อำนาจเจริญ
14:25
หอประชุมวิริยาลัยเฉลิมพระเกียรติมหาวิทยาลัยเจ้าพระยา
Official
ฟรีสไตล์ - หญิง ไม่เกิน 49 กก. รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 199
ศรีสะเกษ  vs ร้อยเอ็ด
14:35
หอประชุมวิริยาลัยเฉลิมพระเกียรติมหาวิทยาลัยเจ้าพระยา
Official
ฟรีสไตล์ - หญิง ไม่เกิน 53 กก. รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 201
ศรีสะเกษ  vs ยโสธร
14:45
หอประชุมวิริยาลัยเฉลิมพระเกียรติมหาวิทยาลัยเจ้าพระยา
Official
รุ่นชายหาด - หญิง ไม่เกิน 50 กก. รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 241
ศรีสะเกษ  vs อุตรดิตถ์
18:35
สนามมวยปล้ำชายหาด มหาวิทยาลัยเจ้าพระยา
Official
รุ่นชายหาด - ชาย ไม่เกิน 60 กก. รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 244
นครศรีธรรมราช  vs กรุงเทพมหานคร
18:35
สนามมวยปล้ำชายหาด มหาวิทยาลัยเจ้าพระยา
Official
มวยปล้ำ ชิง 9 เหรียญทอง 
 
     
 
ยกน้ำหนัก
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
คลีนแอนด์เจอร์ค - รุ่น 49 กก. - หญิง เกิน 45 กก. ไม่เกิน 49 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
13:00
โรงยิมยกน้ำหนัก โรงเรียนกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
น้ำหนักรวม รุ่น 49 กก. - หญิง เกิน 45 กก. ไม่เกิน 49 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
13:00
โรงยิมยกน้ำหนัก โรงเรียนกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
สแนทช์ - รุ่น 49 กก. - หญิง เกิน 45 กก. ไม่เกิน 49 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
13:00
โรงยิมยกน้ำหนัก โรงเรียนกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
คลีนแอนด์เจอร์ค - รุ่น 61 กก. - ชาย เกิน 55 กก. ไม่เกิน 61 กก สาย A รอบชิงชนะเลิศ
15:00
โรงยิมยกน้ำหนัก โรงเรียนกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
น้ำหนักรวม รุ่น 61 กก. - ชาย เกิน 55 กก. ไม่เกิน 61 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
15:00
โรงยิมยกน้ำหนัก โรงเรียนกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
สแนทช์ - รุ่น 61 กก. - ชาย เกิน 55 กก. ไม่เกิน 61 กก สาย A รอบชิงชนะเลิศ
15:00
โรงยิมยกน้ำหนัก โรงเรียนกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
คลีนแอนด์เจอร์ค - รุ่น 55 กก. - หญิง เกิน 49 กก. ไม่เกิน 55 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
17:00
โรงยิมยกน้ำหนัก โรงเรียนกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
น้ำหนักรวม รุ่น 55 กก. - หญิง เกิน 49 กก. ไม่เกิน 55 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
17:00
โรงยิมยกน้ำหนัก โรงเรียนกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
สแนทช์ - รุ่น 55 กก. - หญิง เกิน 49 กก. ไม่เกิน 55 กก. สาย A รอบชิงชนะเลิศ
17:00
โรงยิมยกน้ำหนัก โรงเรียนกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
ยกน้ำหนัก ชิง 9 เหรียญทอง 
 
     
 
ยิงปืน
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ปืนยาวอัดม 10 เมตร 60 นัด ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09:00
ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภูธรภาค 6
Official
ปืนยาวอัดม 10 เมตร 60 นัด บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09:00
ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภูธรภาค 6
Official
ปืนสั้น 25 เมตร (60 นัด) บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:00
ศูนย์ฝึกอบรมตำรวจภูธรภาค 6
Official
ยิงปืน ชิง 3 เหรียญทอง 
 
     
 
รักบี้ฟุตบอล
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ประเภท 7 คน - ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 13
กรุงเทพมหานคร  vs นราธิวาส
16:00
สนามฟุตบอลบึงบอระเพ็ด
Official
ประเภท 7 คน - ทีมชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 14
กรุงเทพมหานคร  vs นครปฐม
16:20
สนามฟุตบอลบึงบอระเพ็ด
Official
รักบี้ฟุตบอล ชิง 2 เหรียญทอง 
 
     
 
ว่ายน้ำ
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ฟรีสไตล์ 800 เมตร หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16:30
สระว่ายน้ำ สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
ผีเสื้อ 100 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
16:30
สระว่ายน้ำ สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
กรรเชียง 100 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16:30
สระว่ายน้ำ สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
กบ 100 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
16:30
สระว่ายน้ำ สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
ผีเสื้อ 200 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16:30
สระว่ายน้ำ สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
เดี่ยวผสม 400 เมตร - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
16:30
สระว่ายน้ำ สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
ฟรีสไตล์ 200 เมตร - หญิง รอบชิงชนะเลิศ
16:30
สระว่ายน้ำ สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
ผลัดฟรีสไตล์ Mix 4 x 100 เมตร รอบชิงชนะเลิศ
16:30
สระว่ายน้ำ สนามกีฬาจังหวัดนครสวรรค์
Official
ว่ายน้ำ ชิง 8 เหรียญทอง 
 
     
 
วูซูยุทธลีลา
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ยุทธลีลา มือเปล่า ไท่จี๋ฉวน - ชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:00
โรงเรียนประชานุเคราะห์นครสวรรค์
Official
ยุทธลีลาทวน (เชียงซู่) บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09:00
โรงเรียนประชานุเคราะห์นครสวรรค์
Official
ยุทธลีลาพลอง(กุ่นซู่) บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:00
โรงเรียนประชานุเคราะห์นครสวรรค์
Official
ยุทธลีลาพลองใต้(หนานกุ้น) บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ
09:00
โรงเรียนประชานุเคราะห์นครสวรรค์
Official
ยุทธลีลาหนานฉวน บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ
09:00
โรงเรียนประชานุเคราะห์นครสวรรค์
Official
ยุทธลีลา ราชสีห์ - Traditional ทีมหญิง รอบชิงชนะเลิศ
18:00
โรงเรียนประชานุเคราะห์นครสวรรค์
Official
วูซูยุทธลีลา ชิง 6 เหรียญทอง 
 
     
 
สนุกเกอร์
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
ประเภทเดี่ยว 15 แดง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 3
ชลบุรี  vs สระบุรี
12:00
หอประชุมวิทยาลัยอาชีวศึกษานครสวรรค์
Official
สนุกเกอร์ ชิง 1 เหรียญทอง 
 
     
 
หมากล้อม
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
บุคคลชาย รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 1
นครราชสีมา  vs ระยอง
13:00
ศูนย์ประชุม มหาวิทยาลัยเจ้าพระยา
Official
บุคคลหญิง รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 1
กรุงเทพมหานคร  vs นครราชสีมา
13:00
ศูนย์ประชุม มหาวิทยาลัยเจ้าพระยา
Official
ทีมผสม รอบชิงชนะเลิศ  คู่ที่ 1
กรุงเทพมหานคร  vs ชลบุรี
13:00
ศูนย์ประชุม มหาวิทยาลัยเจ้าพระยา
Official
หมากล้อม ชิง 3 เหรียญทอง 
 
     
 
เอ็กซ์ตรีม
รายการ
เวลา
สนาม
Start List
Result
Status
Speed Slalom อายุ 8-12 ปี (บุคคลชาย) รอบชิงชนะเลิศ
12:30
ลานชมรมไทเก๊ก อุทยานสวรรค์
Official
Speed Slalom อายุ 8-12 ปี (บุคคลหญิง) รอบชิงชนะเลิศ
12:30
ลานชมรมไทเก๊ก อุทยานสวรรค์
Official
Speed Slalom อายุ 13-20 ปี (บุคคลชาย) รอบชิงชนะเลิศ
13:30
ลานชมรมไทเก๊ก อุทยานสวรรค์
Official
Speed Slalom อายุ 13-20 ปี (บุคคลหญิง) รอบชิงชนะเลิศ
13:30
ลานชมรมไทเก๊ก อุทยานสวรรค์
Official
Inline Speed Skate 1,000 เมตร บุคคลหญิง (อายุ 8-12 ปี) รอบชิงชนะเลิศ
14:00
เกาะกลาง อุทยานสวรรค์
Official
Inline Speed Skate 1,000 เมตร บุคคลชาย (อายุ 8-12 ปี) รอบชิงชนะเลิศ
14:00
เกาะกลาง อุทยานสวรรค์
Official
Inline Speed Skate 1,000 เมตร บุคคลหญิง (อายุ 13-20 ปี) รอบชิงชนะเลิศ
15:00
เกาะกลาง อุทยานสวรรค์
Official
Inline Speed Skate 1,000 เมตร บุคคลชาย (อายุ 13-20 ปี) รอบชิงชนะเลิศ
15:00
เกาะกลาง อุทยานสวรรค์
Official
เอ็กซ์ตรีม ชิง 8 เหรียญทอง 
 
     
   
รายการชิงเหรียญทอง Print รายการชิงเหรียญทอง
 
       
Sponcer

นโยบายความเป็นส่วนตัวสำหรับการจัดการแข่งขันกีฬา การกีฬาแห่งประเทศไทย